Phú Giáo: Khánh thành tuyến đường cờ Tổ quốc, Pa nô tuyên truyền
Nằm trong chuỗi hoạt động “Ngày thứ 7 văn minh” sáng 20/7, Ban Tổ chức Đề án 02 huyện Phú Giáo khánh thành tuyến đường cờ Tổ quốc, Pa nô tuyên truyền tuyến đường ĐH 513, ấp Kỉnh Nhượng, xã Vĩnh Hòa
Ảnh: Lãnh đạo huyện Phú Giáo cùng xã Vĩnh Hòa khánh thành tuyến đường cờ Tổ quốc, Pa nô trên tuyến đường ĐH 513, ấp Kỉnh Nhượng, xã Vĩnh Hòa
Theo đó, Công trình tuyến đường cờ Tổ quốc, Pa nô tuyên truyền được Ban tổ chức Đề án 02 huyện thực hiện trên tuyến đường ĐH 513, ấp Kỉnh Nhượng, xã Vĩnh Hòa (đoạn từ cây xăng Ngọc Ánh vào tới ngã 4, gần cổng Lữ đoàn đặc công 429, với chiều dài khoảng 600m) được lắp đặt 100 lá cờ nước và 42 Pa nô tuyên truyền về các ngày lễ lớn trọng đại của đất nước và của địa phương, với tổng số tiền 30 triệu đồng.
Ảnh: Lãnh đạo huyện Phú Giáo cùng xã Vĩnh Hòa chụp hình cùng chiến sỹ và người dân ấp Kỉnh Nhượng trước khi ra quân dọn dẹp vệ sinh, phát quang cây xanh tạo cảnh quan môi trường xanh, sạch, đẹp
Đây là công trình nằm trong chuỗi hoạt động hưởng ứng “Ngày thứ 7 văn minh” của huyện Phú Giáo; đồng thời thể hiện tinh thần yêu nước, lòng tự hào dân tộc của cấp ủy Đảng, chính quyền và nhân dân trên địa bàn xã Vĩnh Hòa; cũng như thể hiện tinh thần đoàn kết, chung sức, đồng lòng chung tay xây dựng nông thôn mới, góp phần xây dựng cảnh quan trên các tuyến đường tại khu dân cư.
Ảnh: Tình nguyện viên CBCC cùng người dân dọn dẹp vệ sinh, phát quang cây xanh tạo cảnh quan môi trường xanh, sạch, đẹp
Sau lễ khánh thành, địa phương xã Vĩnh Hoà đã vận động người dân 2 bên tuyến đường ra quân dọn dẹp vệ sinh, phát quang cây xanh tạo cảnh quan môi trường xanh, sạch, đẹp.
Minh Duy
22/07/2024 Lượt xem: 8
22/07/2024 Lượt xem: 10
22/07/2024 Lượt xem: 6
22/07/2024 Lượt xem: 8
Liên kết website
Các Trang khác
Thống kê truy cập
Tuần này: 5662
Tháng này: 70404
Tổng truy cập: 8299838