Hội Liên hiệp Phụ nữ xã Vĩnh Hoà: Ra mắt công trình “Ánh sáng an ninh”
Thực hiện Đề án 02 của Tỉnh uỷ Bình Dương về “Công tác Dân vận tham gia xây dựng nếp sống văn hóa - văn minh” và hưởng ứng chương trình “Ngày Thứ bảy văn minh” năm 2024; sáng 20-7, Hội Liên hiệp Phụ nữ xã Vĩnh Hoà, vừa tổ chức ra mắt công trình “Ánh sáng an ninh”. Dự lễ ra mắt có chị Nguyễn Thị Bích Vân, Chủ tịch Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện Phú Giáo; lãnh đạo Hội Liên hiệp các xã – thị trấn trong huyện và ấp Bưng Riêng, cùng Nhân dân trên tuyến đường thực hiện công trình “Ánh sáng an ninh”.
Công trình “Ánh sáng an ninh” do Hội Liên hiệp Phụ nữ xã Vĩnh Hoà phối hợp tổ chức thực hiện trên tuyến đường Vĩnh Hoà 67, có chiều dài 600m, thuộc ấp Bưng Riềng. Công trình được trang bị, lắp đặt 9 bóng đèn chiếu sáng dùng năng lượng mặt trời. Với tổng kinh phí thực hiện 14 triệu đồng. Do Hội Liên hiệp Phụ nữ xã Vĩnh Hoà vận động các mạnh thường quân hỗ trợ thực hiện.
Ảnh: Lãnh đạo Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện Phú Giáo; xã Vĩnh Hoà cùng Nhân dân trên tuyến đường Vĩnh Hoà 67, ấp Bưng Riềng tại buổi lễ ra mắt công trình ”Ánh sáng an ninh”
Việc ra mắt công trình “Ánh sáng an ninh”, nhằm xây dựng tuyến đường đảm bảo an ninh trật tự; tạo sự chuyển biến tích cực, mạnh mẽ trong nhận thức và hành động của cán bộ, đảng viên, công chức, viên chức, đoàn viên, hội viên, học sinh và các tầng lớp Nhân dân trong việc chung tay bảo vệ môi trường xanh, sạch, đẹp; hình thành thói quen và ý thức tự giác, tự nguyện hành động vì cộng đồng, các hành vi ứng xử văn hóa - văn minh, góp phần xây dựng lối sống văn hóa - văn minh; tạo mỹ quan đô thị, nông thôn ngày càng khang trang, sạch đẹp, văn minh hiện đại. Xây dựng ấp Bưng Riềng, xã Vĩnh Hòa, huyện Phú Giáo trở thành nơi có môi trường sống tốt, đảm bảo an ninh trật tự cho người dân.
Ảnh: Cán bộ kĩ thuật kiểm tra lại hệ thống đèn chiếu sáng trên tuyến đường Vĩnh Hoà 67 trước khi bàn giao
Sau lễ ra mắt công trình, Hội Liên hiệp Phụ nữ xã Vĩnh Hoà đã vận động hội viên và người dân 2 bên tuyến đường ra quân dọn dẹp vệ sinh, phát quang cây xanh tạo cảnh quan môi trường xanh, sạch, đẹp.
Ảnh: Người dân trên tuyến đường Vĩnh Hoà 67, ấp Bưng Riềng cùng chung tay làm vệ sinh môi trường đảm bảo tuyến đường sáng, xanh, sạch, đẹp sau lễ ra mắt công trình "Ánh sáng an ninh"
HẢI SÂM
22/07/2024 Lượt xem: 8
22/07/2024 Lượt xem: 13
22/07/2024 Lượt xem: 7
22/07/2024 Lượt xem: 9
Liên kết website
Các Trang khác
Thống kê truy cập
Tuần này: 5694
Tháng này: 70436
Tổng truy cập: 8299870