Phú Giáo: Tổ chức cuộc thi “Sản phẩm nhà tôi” huyện Phú Giáo lần thứ 2 năm 2024
Nằm trong khuôn khổ Hội chợ thương mại, trưng bày và quảng bá sản phẩm nông nghiệp, công nghiệp huyện Phú Giáo, sáng ngày 13/7, Ban tổ chức Hội chợ đã tổ chức cuộc thi “Sản phẩm nhà tôi” lần thứ 2 năm 2024.
Ảnh: Các sản phẩm tham gia cuộc thi
Tham gia Hội thi có hơn 30 sản phẩm trái cây các loại và trứng gia cầm đến từ các tổ chức, cá nhân sản xuất và kinh doanh trên địa bàn huyện. Đây là những sản phẩm trái cây có nguồn gốc của địa phương, được sản xuất theo hướng an toàn, có hương vị, chất lượng, mẫu mã hình thức vượt trội so với các sản phẩm khác cùng loại và đáp ứng thị thiếu của người tiêu dùng.
Ảnh: Ban giám khảo chấm điểm sản phẩm của các tổ chức, cá nhân sản xuất và kinh doanh trên địa bàn huyện
Qua cuộc thi nhằm tìm kiếm, chọn lọc, phát triển các sản phẩm nông nghiệp tiêu biểu, các sản phẩm nổi bật, tiềm năng trên địa bàn huyện, qua đó khuyến khích và xây dựng tinh thần khởi nghiệp, sản xuất trong nhân dân. Đồng thời thu hút sự quan tâm, tham gia liên kết của các doanh nghiệp trong lĩnh vực nông sản đối với những sản phẩm được giải, sản phẩm thế mạnh và tiềm năng; vận dụng phát huy các chính sách nhà nước về hỗ trợ cho các tổ chức, cá nhân có sản phẩm chất lượng, tiềm năng được chấm điểm đạt giải cao, từ đó thúc đẩy liên kết, giao thương và phát triển kinh tế địa phương.
Ảnh: Các sản phẩm tham gia cuộc thi
Văn Thắng – Thanh Minh
15/07/2024 Lượt xem: 20
15/07/2024 Lượt xem: 18
15/07/2024 Lượt xem: 15
15/07/2024 Lượt xem: 13
15/07/2024 Lượt xem: 5
Liên kết website
Các Trang khác
Thống kê truy cập
Tuần này: 5670
Tháng này: 55430
Tổng truy cập: 8284864