Phú Giáo: Khai mạc Hội chợ thương mại, trưng bày và quảng bá sản phẩm nông nghiệp, công nghiệp huyện Phú Giáo năm 2024
Sáng ngày 12/7, UBND huyện Phú Giáo phối hợp cùng Sở Công Thương, Sở Khoa học và Công nghệ, Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn tỉnh Bình Dương tổ chức khai mạc Hội chợ thương mại, trưng bày và quảng bá sản phẩm nông nghiệp, công nghiệp huyện Phú Giáo năm 2024. Dự khai mạc Hội chợ có ông Nguyễn Văn Bông – Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Nông nghiệp và Phát triển Nông thôn tỉnh; ông Nguyễn Trường Thi – Phó Giám đốc Sở Công Thương; ông Trần Trọng Tuyên – Phó Giám đốc Sở Khoa học và Công nghệ; ông Đỗ Ngọc Huy – Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh; cùng lãnh đạo Huyện ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện.
Ảnh: Lãnh đạo các Sở ngành tỉnh tặng hoa cho Ban tổ chức Hội chợ
Tham gia Hội chợ có 60 gian hàng đến từ các đơn vị, địa phương của huyện Phú Giáo, các Công ty trong và ngoài tỉnh Bình Dương, với các sản phẩm đặc trưng của huyện, sản phẩm trái cây các loại như sầu riêng, dưa lưới, chuối, bưởi, cam, quýt; sản phẩm qua chế biến như yến tinh chế, chả lụa; sản phẩm chuyển giao KHCN như tinh dầu bưởi, sả; sản phẩm là thiết bị máy móc như thiết bị bay phun thuốc, tưới tự động, sản phẩm là vật tư phục vụ cho sản xuất nông nghiệp như phân bón, con giống, cây trồng, cùng các sản phẩm công nghiệp, sản phẩm thương mại dịch vụ, sản phẩm tiêu dùng gia đình, các sản phẩm đạt tiêu chuẩn VietGap, OCOP 3 sao, 4 sao.
Ảnh: Ông Đoàn Văn Đồng – Chủ tịch UBND huyện Phú Giáo, Trưởng Ban tổ chức Hội chợ phát biểu khai mạc Hội chợ
Phát biểu khai mạc hội chợ, ông Đoàn Văn Đồng mong muốn và tin tưởng rằng, thông qua Hội chợ lần này, các đơn vị tham gia sẽ tìm kiếm được nhiều cơ hội hợp tác, ký kết các hợp đồng tiêu thụ sản phẩm, đồng thời học hỏi và áp dụng những tiến bộ khoa học kỹ thuật vào sản xuất để nâng cao chất lượng sản phẩm nông nghiệp và công nghiệp của huyện nhà. Đồng thời mong muốn các đại biểu và nhân dân huyện nhà tích cực hưởng ứng, vận động người thân gia đình mình đến tham quan và mua sắm tại Hội chợ.
Ảnh: Các đại biểu tham quan và chụp ảnh lưu niệm tại các gian hàng
Hội chợ diễn ra trong 3 ngày. Qua đây nhằm tạo điều kiện cho các doanh nghiệp, hợp tác xã, trang trại và các hộ sản xuất, kinh doanh trong huyện có cơ hội gặp gỡ, giao lưu, trao đổi kinh nghiệm, giới thiệu và quảng bá những sản phẩm nông nghiệp, công nghiệp đặc trưng, sản phẩm chất lượng cao, thiết bị máy móc, vật tư phục vụ cho nông nghiệp, công nghiệp đến với người tiêu dùng và các đối tác, từ đó thúc đẩy liên kết, giao thương và phát triển kinh tế địa phương.
Ảnh: Người dân tham quan, mua sắm tại các gian hàng
Văn Thắng - Thanh Minh
15/07/2024 Lượt xem: 20
15/07/2024 Lượt xem: 18
15/07/2024 Lượt xem: 13
15/07/2024 Lượt xem: 16
15/07/2024 Lượt xem: 5
Liên kết website
Các Trang khác
Thống kê truy cập
Tuần này: 5713
Tháng này: 55473
Tổng truy cập: 8284907