Phú Giáo: Tổ chức Cuộc thi “Ẩm thực quê nhà”
Nằm trong khuôn khổ Hội chợ thương mại, trưng bày và quảng bá sản phẩm nông nghiệp, công nghiệp huyện Phú Giáo; chiều 13/7, Ban tổ chức Hội chợ đã tổ chức Cuộc thi “Ẩm thực quê nhà”.
Ảnh: Sản phẩm dự thi của các đơn vị
Cuộc thi đã thu hút trên 30 sản phẩm của các tổ chức, cá nhân sản xuất và kinh doanh đến từ 11 xã, thị trấn trên địa bàn huyện tham gia với các sản phẩm chế biến từ nông nghiệp gồm thực phẩm, nước uống và các món ăn vặt hằng ngày…. các sản phẩm tham gia dự thi phải được sản xuất đảm bảo an toàn vệ sinh thực phẩm. Theo đó, Ban giám khảo tiến hành đánh giá các sản phẩm dự thi thông qua cách trình bày, trang trí và thuyết trình về những món ăn của mỗi đơn vị.
Ảnh: Ban Giám khảo chấm điểm các sản phẩm dự thi
Qua đây, nhằm tạo điều kiện thuận lợi cho các tổ chức, cá nhân có dịp gặp gỡ, giao lưu, học hỏi, chia sẻ kinh nghiệm về kiến thức, kỹ năng trong việc chế biến các món ăn, phát triển lên sản phẩm hàng hóa hoặc dịch vụ ẩm thực; cùng với đó, góp phần phát hiện nhân tố tích cực triển khai hiện thực hóa các chính sách hỗ trợ, khởi nghiệp cho các tổ chức và cá nhân, hội viên của các đoàn thể, từ đó khơi dậy tinh thần lao động sáng tạo trong nhân dân trên địa bàn huyện.
Ảnh: Ban Giám khảo chụp hình lưu niệm cùng các đơn vị dự thi
Minh Duy
15/07/2024 Lượt xem: 19
15/07/2024 Lượt xem: 12
15/07/2024 Lượt xem: 15
15/07/2024 Lượt xem: 13
15/07/2024 Lượt xem: 5
Liên kết website
Các Trang khác
Thống kê truy cập
Tuần này: 5646
Tháng này: 55406
Tổng truy cập: 8284840