Phú Giáo: Sơ kết khối Nội chính 6 tháng đầu năm 2024
Chiều 9/7, Thường trực Huyện ủy Phú Giáo tổ chức Hội nghị Sơ kết khối Nội chính nhằm đánh giá kết quả thực hiện nhiệm vụ 6 tháng đầu năm và triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Ông Nguyễn Khoa Hải, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy chủ trì Hội nghị. Tham dự Hội nghị có Bà Phạm Thị Nhiên, Trưởng Phòng theo dõi phòng chống tham nhũng, tiêu cực, Ban Nội chính Tỉnh ủy; ông Đoàn Văn Đồng, Phó Bí thư huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện.
Ảnh: Toàn cảnh Hội nghị
Theo báo cáo, trong 6 tháng đầu năm 2024, các cơ quan khối Nội chính huyện Phú Giáo đã thực hiện tốt các nhiệm vụ theo đúng kế hoạch đề ra; chủ động phối hợp thực hiện có hiệu quả các mặt công tác bảo vệ tuyệt đối an toàn các mục tiêu quan trọng, cao điểm vào các ngày lễ, tết, các sự kiện chính trị quan trọng của đất nước và của địa phương. Cùng với đó phối hợp tham mưu, Huyện ủy, UBND huyện trong công tác chăm lo cho người dân đón tết vui tươi, an toàn, lành mạnh, tiết kiệm; hoàn thành tổ chức diễn tập cấp xã đạt mục đích, yêu cầu đề ra và tuyệt đối an toàn; tuyển chọn và tổ chức lễ ra mắt lực lượng tham gia đảm bảo trật tự ở cơ sở đúng kế hoạch đề ra.
Ảnh: Các đại biểu thảo luận
Đặc biệt, lực lượng vũ trang huyện luôn duy trì nghiêm chế độ trực sẵn sàng chiến đấu; chủ động nắm bắt, tham mưu xử lý ổn định tình hình, không để xảy ra các vụ việc phức tạp; công tác phòng ngừa, tấn công, trấn áp các loại tội phạm và tệ nạn xã hội được thực hiện quyết liệt; tai nạn giao thông được kéo giảm trên cả 03 tiêu chí; hoàn thành chỉ pháp lệnh về công tác giao nhận quân; tình hình an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội trên địa bàn huyện được giữ vững ổn định, không để xảy ra đột xuất, bất ngờ; công tác phòng chống tham nhũng, tiêu cực tiếp tục được quan tâm lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện thường xuyên; đơn khiếu nại, tố cáo, kiến nghị, phản ánh giảm so cùng kỳ; công tác hòa giải thành ở cơ sở đạt kết quả cao.
Ảnh: Ông Đoàn Văn Đồng, Phó Bí thư huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện điều hành phần thảo luận
Cũng tại Hội nghị, đại diện lãnh đạo các cơ quan trong khối cũng trao đổi những thuận lợi, khó khăn trong quá trình triển khai nhiệm vụ và kịp thời tham mưu, đề xuất giải pháp trong thời gian tới để thực một cách có hiệu quả hơn.
Ảnh: Ông Nguyễn Khoa Hải, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy phát biểu kết luận
Phát biểu kết luận Hội nghị, ông Nguyễn Khoa Hải, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy đề nghị các cơ quan khối nội chính huyện tiếp tục tập trung triển khai thực hiện nhiệm vụ theo kế hoạch; trong đó, đặc biệt quan tâm đến công tác trực sẵn sàng chiến đấu, tuyệt đối không được chủ quan, lơ là, mất cảnh giác, kịp thời xử lý tình hình phức tạp về an ninh trật tự, không để bị động, đột xuất, bất ngờ; thường xuyên tổ chức phương án tuần tra, bảo vệ an toàn các mục tiêu quan trọng về chính trị, kinh tế, văn hóa; thực hiện có hiệu quả công tác đấu tranh phòng chống tội phạm, bảo đảm giữ vững an ninh chính trị, trật tự xã hội; tiếp tục thực hiện đồng bộ các giải pháp đảm bảo trật tự giao thông, tiếp tục phấn đấu kìm giảm tai nạn giao thông trên cả 03 tiêu chí; cùng với đó cần tăng cường thanh tra, kiểm tra trách nhiệm của người đứng đầu, để kịp thời phát hiện, xử lý tham nhũng, tiêu cực theo đúng quy định….
Minh Duy
15/07/2024 Lượt xem: 7
09/07/2024 Lượt xem: 35
09/07/2024 Lượt xem: 44
03/07/2024 Lượt xem: 62
03/07/2024 Lượt xem: 51
Liên kết website
Các Trang khác
Thống kê truy cập
Tuần này: 5624
Tháng này: 55384
Tổng truy cập: 8284818