Bí thư Huyện ủy: Tặng quà gia đình chính sách, thương binh trên địa bàn thị trấn Phước Vĩnh
Sáng 22/7, ông Nguyễn Khoa Hải, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Phú Giáo, cùng lãnh đạo các ban ngành, đoàn thể huyện và lãnh đạo chính quyền địa phương trao tặng 50 phần quà gia đình chính sách, thương binh trên địa bàn thị trấn Phước Vĩnh.
Ảnh: Ông Nguyễn Khoa Hải, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy (thứ 5 bên trái qua) và ông Nguyễn Văn Rua, Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐND thị trấn (thứ 7 bên phải qua) trao quà cho các gia đình chính sách
Tại đây, ông Nguyễn Khoa Hải, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy đã ân cần gửi lời thăm hỏi đến tình hình sức khỏe, cũng như đời sống thường ngày của các gia đình thương binh, liệt sĩ; cũng như bày tỏ sự tri ân đối với các gia đình chính sách đã có những đóng góp to lớn cho sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc; đồng thời khẳng định Đảng, Nhà nước và nhân dân luôn khắc ghi những công lao to lớn của các anh hùng liệt sĩ, những người có công với cách mạng. Qua đây, ông cũng gửi lời động viên đến các gia đình tiếp tục phát huy truyền thống cách mạng, luôn gương mẫu, ra sức thi đua lao động sản xuất, tích cực vận động con cháu thực hiện tốt mọi chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước.
Ảnh: Ông Bồ Thanh Tùng, Trưởng Phòng Lao động Thương binh và Xã hội huyện (bìa phải) và ông Nguyễn Văn Rua, Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐND thị trấn (thứ 5 bên trái qua) trao quà cho các gia đình chính sách
Nhân dịp kỉ niệm 77 năm ngày thương binh – liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2024), ông Nguyễn Khoa Hải, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy trao tặng 50 phần quà cho 50 gia đình chính sách, thương binh trên địa bàn thị trấn Phước Vĩnh, mỗi phần quà trị giá 1 triệu đồng tiền mặt, với tổng số tiền 50 triệu đồng.
Minh Duy
22/07/2024 Lượt xem: 8
22/07/2024 Lượt xem: 10
22/07/2024 Lượt xem: 9
22/07/2024 Lượt xem: 11
22/07/2024 Lượt xem: 10
Liên kết website
Các Trang khác
Thống kê truy cập
Tuần này: 5781
Tháng này: 70523
Tổng truy cập: 8299957